แฟนคุยกับเพื่อน ที่เป็นมากกว่าเพื่อน

เรากับแฟนคบกันมาได้ 4 เดือนครับ
เรากับแฟนไม่ได้อยู่ด้วยกัน
เจอกันอาทิตย์ละครั้ง
และผมเป็นคนที่ไปหาเขาทุกครั้ง

แฟนเรา เป็นผญ.เฟรนรี่ มีเพื่อนเยอะ
เรารับรู้เรื่องราวของเธอผ่านstory ig

เธอร่าเริงเวลาอยู่กับเพื่อน
แต่เวลาที่โทรคุยกัน
เธอก็จะมาบ่นเรื่องที่แย่ๆที่เกี่ยวกับเพื่อน
หรืออื่นๆให้ผมฟัง เวลาที่เธอไม่สบาย ผมบอกเป็นห่วงเธอทุกครั้ง..ผมค่อนข้างแคร์เธออยู่พอสมควร

เวลาที่ทะเลาะกัน..หลายครั้งเป็นผมที่เป็นคนเริ่มเปิดประเด็น เพราะบางครั้งผมไม่เข้าใจแฟน

เวลาที่เราทะเลาะกัน ผมจะพูดน้ำเสียงใจเย็น
เพราะผมแค่อยากเข้าใจในสิ่งเธอที่ทำ
แต่กลายเป็นเธอคิดว่าผมไม่เชื่อใจเธอ

..จากที่ผมงอนเธอตอนแรก..สุดท้ายเธองอนกลับ..แล้วกลายเป็นผมที่เป็นคนง้อในทุกครั้ง

เช่น แฟนผมคุยไลน์กับผช.อยู่คนนึง
(ผช.คนนี้ แฟนบอกเป็นเพื่อนเก่า เพราะเธอเคยบอกผมอยู่ครั้งนึง)
ผมรู้ได้เพราะเธอแคปหน้าแชทลงstory

เป็นการสนทนาที่ดูเหมือนมีอะไรมากกว่านั้น

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

อันนี้ที่แฟนผมลงstory .. ยังมีอีกหลายรูปที่เธอลงแนวนี้ เชิงหยอกล้อเหมือนจีบกัน
..ผมน้อยใจจริงๆ..

ผมเลยตัดสินใจคุยกับแฟนเรื่องนี้..
ผม:มีคนอื่นหรออ
แฟน:?
ผม:ดูเหมือนมันมีอะไรมากกว่านั้นนะ
แฟน:ยังไงหรอ
ผม:บทสนทนาอ่ะ
ผม:เพื่อนเธอหรอ?อ๋อๆเคๆโทดนะ

ผมตัดสินใจโทรคุยไปเลย
ผมบอกเธอว่าอธิบายสิ่งที่เกิดขึ้นหน่อยสิ

เธอเล่าว่า..เพื่อนเก่าอ่ะ มันทักมาถามโน้นนี่นั่น
แล้วก็ถามว่าเป็นไรป่าว จนมาถึงสิ่งที่อยู่ในstory ที่เธอลง..

เธอถามผมกลับว่า..แล้วคิดว่ายังไงหรออ

ผมเลย บอกกับเธอตรงๆว่า ถ้าเธอไม่อธิบายให้ผมฟังเรื่องนี้ ผมคงคิดว่าเธอมีคนอื่น

แฟนผมเงียบไปสักพัก..

แฟน:ไม่เชื่อใจกันหรอ ..
อืม..ก็ไม่แปลกที่จะคิดอย่างนั้นเนอะ..

ผม: แค่อยากรู้ว่าเรื่องมันเป็นมายังไงแค่นั้นแหละ ตอนนี้เข้าใจแล้วไม่คิดมากหรอกแล้ว

แฟน:อืม.. ก็ใช่อ่ะ ยอมรับก็ได้..ไม่ใช่เพื่อนหรอก..

ผม: จริงหรอ..

แฟน:อยากได้ยินอย่างนี้ไม่ใช่หรอ พูดไปก็ไม่เคยเชื่อ ถ้าไม่เชื่อใจกันแล้วอ่ะ

แล้วก็ตัดสายไป..

หลังจากนั้นก็ไม่ได้คุยกันเลย ผ่านมาวันนึงแล้ว

ผมไม่รู้ว่าผมควรทำตัวยังไงแล้ว..

ตอนนี้หัวผมโล่งคิดไรไม่ออกนอกจากคำว่าขอโทษ ไม่น่าพูดเรื่องไม่เป็นเรื่องเลย ผิดที่ผมคิดมากเอง T T

ตอนแรกก็เหนื่อยใจที่เธอทำงี้

ตอนหลังก็เหนื่อยใจ
ที่สุดท้ายผมคงต้องง้อเธอกลับมาอีก

ผมควรทำยังไงดีครับ ? นอกจากเผื่อใจ..
ถ้าแฟนกลับมาตอนที่ใจเย็นได้แล้ว..
ควรพูดให้เค้าเข้าใจยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่