สอบถามการ Clone โทรศัพท์มือถือ

ในองค์กรที่ผมทำงานอยู่มีการใช้งาน Mobile เพื่อการทำงานของทีมพื้นที่ที่กระจายอยู่ตามจุดต่างๆ
อยากถามผู้มีความรู้ครับ ว่าหากต้องการทำให้โทรศัพท์มีข้อมูลต่างๆเหมือนกันสามารถใช้วิธีการใดได้ในการดำเนินการ
วิธีล่าสุดที่ใช้คือการ sync account เครื่องทั้งหมดด้วย account google 1 account
ปัญหาคือ บางเครื่องมีการใช้งานอะไรต่างๆเกิดขึ้น เครื่องอื่นๆ ก็มีการแก้ไขข้อมูลตามกัน

โทรศัพท์ชุดแรก
Samsung Galaxy J7 Pro
จำนวน 50 เครื่อง
มีวิธีการไหน หรือซอฟแวร์ใดที่ดีกว่ามั้ยครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่