เปลี่ยนยางเบนซ์เป็นตัวใหนดีคะ

กระทู้คำถาม
สี่ปีที่แล้วก็ถามคำถามเดียวกันนี้มาแล้วครั้งนึง

คราวนี้ได้เวลาเปลี่ยนยางอีกแล้วค่ะ ท้าวความเดิม

คุณแม่ใช้เบนซ์ E200  ล้อหน้า 245/40 R18  ล้อหลัง 265/35 R18
คุณแม่อายุมากแล้ว มีคนขับขับให้คุณแม่นั่ง คงไม่ sport มาก เน้นนุ่มเงียบ ใช้ในเมือง มีขับไปจังหวัดใกล้ๆบ้าง
แต่คนขับยังไม่แก่ เลยอาจมีเผลอซิ่งบ้างนิดหน่อย

ยางติดรถเป็น bridgestone ใช้ได้ปีกว่าดอกเหลือน้อยเลยเปลี่ยนเป็น michelin ps3 ผ่านมาสี่ปีกว่าแล้วจะเปลี่ยนยกชุด
(ทั้งสองรุ่นนี้ชอบมาก เงียบนุ่มมาก แต่ Bridgestone ไม่เอาเพราะหายางยาก มีปัญหาแล้วลำบาก)

จะเปลี่ยนยางคราวนี้ ตัวเลือกที่มีไล่จากราคาน้อยไปมาก คือ
Yoko V552
Continental Sport Contact3 MO (made in EU)  
Michelin PS4

ทุกยี่ห้อ ยางปี 2018
ที่ร้านเชียร์ Continental เพราะเป็นรุ่น MO ที่ทำมาให้เบนซ์โดยเฉพาะ (แต่ลองหาข้อมูลดู มีแต่คนชม CSC5 ไม่ใช่ CSC3)
เคยใช้ Michelin PS3 ก็ดีนะคะ แต่ไม่ทราบว่า PS4 เหมือนกันไหม

เลยแวะมาห้องนี้อีกครั้งเพื่อปรึกษาผู้รู้ค่ะ ขอความเห็นและคำแนะนำหน่อยค่า

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่