ทำไมคอมมิคฝั่งญี่ปุ่นเวลาเอามาทำฉบับคนแสดงถึงไม่เวิร์คเท่าคอมมิคฝั่งอเมริกาครับ

คือ ทางญี่ปุ่นเขาออกแบบการ์ตูนอย่างไรครับ เวลานำมาทำฉบับคนแสดงถึงไม่เวิร์คเท่าฝั่งอเมริกาครับ ขอยกตัวอย่างดังต่อไปนี้ครับ เอาเท่าที่ผมเคยเห็นหรืออ่านผ่านตามาก่อนนะครับว่าเป็นคอมมิคมาก่อน
*คอมมิคฝั่งอเมริกา
1.The Avengers Age of Ultron
2.Captain America Civil War
3.Justice League
4.Beauty and the Beast
5.G.I.JOE สงครามพิฆาตคอบร้าทมิฬ
*คอมมิคฝั่งญี่ปุ่น
1.พ่อบ้านปีศาจ(เคยดูผ่านตาครับ)
2.One Piece(กำลังมีแนวคิดจะทำฉบับคนแสดงครับ)
คือ มีคอมมิคเรื่องไหนของญี่ปุ่นเรื่องไหนบ้างครับที่นำมาทำฉบับคนแสดงแล้วจะเวิร์คเหมือนฝั่งอเมริกา แต่ต้องไม้ให้ความรู้สึกแบบดูมาส์กไรเดอร์หรือว่าดูอุลตร้าแมนนะครับ เพราะให้ความรู้สึกการ์ตูนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่