[CR] ' ก๋วยเตี๋ยวเอสโซ่นครพนม ' @ ชินเขต 2

ร้านนี้เพิ่งมีคนแนะนำมาเมื่ออาทิตย์ก่อน
เห็นหน้าตาแล้วโดนใจมาก
พอสบโอกาสเลยไปลองมันซะเลย

ก๋วยเตี๋ยวเอสโซ่นครพนม ซอยชินเขต 2
หรือซอยงามวงศ์วาน 47 เลยแยก 10 ไปอยู่ขวามือ (ตึกแรกขวามือที่เห็นครับ)

ร้านเปิดวัน จันทร์ - เสาร์ 9.30 ถึง 15.00 แต่ถ้าวันเสาร์จะหมดไวหน่อยครับ

ชื่อร้านมาจากสาขาต้นตำรับขายในปั๊มเอสโซที่นครพนม
ร้านนี้มีเมนูหลากหลาย เนื้อสารพัด หมู ไก่
แยกหม้อชัดเจนครับ

เครืองปรุง ผัก น้ำจิ้ม(สไตล์ญวน) มีวางไว้ให้จัดเองครับ

เครื่องพร้อม ชุดคอมโบพร้อม
ที่เล็งมาจากบ้านเลยคือเมนูเนื้อลายครับ

เนื้อลายลวกจิ้ม

เนื้อลายหรือเนื้อกรอบลวกมาสุกพอดีๆอมชมพูนิดๆ เนื้อนุ่ม กรุบ ไม่เหนียวและหอม

จิ้มน้ำจิ้มชุ่มๆหรือกินสดๆ ก็เยี่ยมครับ 70 บาทจัดว่าราคาดีเลยครับ

น้ำจิ้มที่นี่เป็นซอสพริกปรุงผสมกะปิ รสออกเค็มและกลิ่นกะปิชัดๆ แต่ไม่เหม็น
และอย่างที่บอกปรุงกันเลยผัก ถั่ว กระเทียมเจียวที่แนมกากหมูกรอบๆปนมา ยิ่งเด็ดครับ

เกาเหลาเนื้อลาย

ซุปที่นี่ไม่ใช่ซุปตุ๋นแบบจีน... เช็งๆ หอมๆ มีกลิ่นอายเฉพาะคล้ายเฝอน้ำใส แบบเดาสไตล์ไม่ถูก
...ไม่เข้มข้นมาก แต่จัดว่าซดได้คล่อง ส่วนเนื้อลายก็นุ่มอีกฟีลนึงครับ

ที่เด็ดของงาน

ค่าเสียหาย เนื้อลวก 70 เกาเหลาเนื้อลาย 60 ข้าว 10
กลับบ้านตามสมควร (เกาเหลาหมู และ ก๋วยเตี๋ยวไก่ )

ร้านนี้เนื้อลายจัดว่าเด็ด น้ำจิ้มจัดว่าแปลก
ส่วนตัวชอบและคิดว่ามาซ้ำได้เรื่อยๆครับ

ขอบคุณครับ
ชื่อสินค้า:   เนื้อลาย
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่