อยากเริ่มเรียนภาษาอังกฤษด้วยตัวเอง

คือผมเป็นคนไม่เก่งภาษาอังกฤษเลย แต่อยากเรียนด้วยตัวเอง พื้นฐานก้น้อย
ผมอยากทราบว่า. ถ้าผมอยากเริ่มเรียนภาษาอังกฤษด้วยตัวเอง ผมควรเริ่มยังไงหรอ ครับ ต้องท่องศัพท์ก่อนไหม หรือว่าต้องเรียนแกรมม่าก่อนไหม หรือต้องฝึกฟังฝึกพูดก่อนช่วยไหม ช่วยอธิบายเป็นขั้นตอนได้ไหมครับ แล้วผมอยากเป็นสจ๊วต มากให้ฝึกหนักแค่ไหนก็ได้ครับ แต่อยากเรียนด้วยตัวเอง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่