จีนกับญี่ปุ่น ประเทศไหนที่เราจะร่วมธุรกิจ และทำการค้าขายได้ดีกว่ากัน หางานได้ดีกว่ากัน ประเทศไหนจ่ายหนักกว่ากัน

ขอสอบถามท่านผู้รู้และมีประสบการณ์เกี่ยวกับการทำธุรกิจหรือค้าขาย หรือการทำงาน  กับคนญี่ปุ่นหรือคนจีนว่า  ถ้าร่วมธุรกิจ ทำมาค้าขายกับ 2 ประเทศนี้แล้ว ประเทศไหนจะดีกว่ากัน มั่นคงกว่ากัน ลงทุนแล้วประเทศไหนจะพาเราไปได้ไกลกว่ากัน ถ้าเป็นเรื่องงานประเทศไหนจ่ายหนักกว่ากัน

เพราะตอนนี้ผมอยากเรียนภาษาเพิ่ม  แต่ผมไม่รู้ว่า ภาษาจีนหรือภาษาญี่ปุ่นภาษาไหนที่ผมเรียนแล้วจะทำให้ชีวิตผมดีกว่ากัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่