ผลข้างเคียงของยา โรควิตกกังวล

สวัสดีค่ะ ใครพอจะมีข้อมูลเอามาแชร์กันได้ไหมค่ะ ฉันเป็นโรควิตกกังวลและแพนิค เพิ่งแสดงอาการตอนนี้ (อายุ33ปี) ตัดสินใจพบจิตแพทย์จริงจัง ได้รับยา ต้านเศร้า Voldaxan กินวันละเม็ด และ lorazepam แต่ตัวนี้หมอให้กินเวลามีอาการวิตกเท่านั้น แต่ฉันกินคู่กันทุกวัน เพราะนอนไม่หลับคืนไหนไม่กิน จะหลับๆตื่นๆ สะดุ้ง ใจสั่น ตัวสั่นตลอด ตอนนี้ฉันกินยามาได้ 1 เดือน แต่อาการตัวสั่น ใจสั่น ชามือ ชาหน้า ยังมีอยู่ตลอดเวลา มันคือผลข้างเคียงใช่ไหมค่ะ ใครเคยทานบ้างว่า มันจะดีขึ้นอีกนานไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่