Huawei P10 ไม่อ่าน SD Card

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้ใครเคยเจอปัญหาโทรศัพท์ Huawei P 10 ไม่อ่าน SD Card กันบ้างครับ

ตัวอย่างที่แสดงให้เห็นปัญหาเด่นชัด คือ จากการถ่ายภาพแล้วมาเปิดดูในภายหลังไม่ได้ และผมได้ทำการทดลอง Format SD Card ใหม่อีกครั้ง แต่ก็ก็ยังพบปัญหาแบบเดิม เช่นเคย

ผมเคยไปสอบถามเจ้าหน้าที่ศูนย์ Big C บางใหญ่ ก็ได้คำตอบมาว่าก็เจอปัญหานี้เหมือนกัน คล้ายกับว่า ระบบของ Huawei พัฒนาไปมากกว่า ความสามารถของ SD Card .....

เราจะแก้ไขปัญหานี้ได้อย่างไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่