สมมติถ้าพี่ๆ เป็นคุณหมอเจ้าของ beauty พี่จะขายหุ้นทิ้งป่าวครับ

กำไรรวมกันทุกปีตั้งแต่น้ำบริษัทเข้าตลาดหลักทรัพย์ยังไม่เท่าขายหุ้นทิ้งตลอดทางฟันกำไร 6,600 ล้าน (ข้อมูลจากข่าวหุ้น)

สมมติถ้ามันเป็นการเติบโตที่เป็นเพียงชั่วคราวเพราะจีนเห่อสินค้าบ้างตัว ยอดขายพุ่งแค่ 2-3 ปี ปีต่อๆไป จะกลับสู่กำไรที่แท้จริง แล้วที่นี้ราคาหุ้นวิ่งไปถึง pe 40-50-60 พี่ๆสินธรจะขายหุ้นทิ้งแล้วอาจจะมารอรับคืนที่ pe 10 มั้ยครับ ถ้าพี่เป็นคุณหมอ หรือจะแสดงสปิริตความมีธรรมมาภิบาลกอดหุ้นไว้แน่นๆ ไม่ขายเลยครับ

***ผมไม่มีหุ้นตัวนี้ครับ ที่ถืออยู่ก็ดอยครับ 555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่