รีวิวAnt man2 เราให้5/10

กระทู้สนทนา
เกริ่นก่อนค่ะ ไม่ใช่นักรีวิว เราแค่อยากมาเล่าสู่กันฟังนะ
เราค่อนข้างเจนหนังนะ ดูมาเยอะ ให้คะแนนสำหรับเราเลยอยากหน่อย

ภาคนี้เทียบกับภาคแรก ภาคแรกดีกว่ามาก เปิดตัวฮีโร่อีกตัวของมาร์เวลได้ดีมาก บทแน่นและทรงพลัง

ในภาค2นะคะ เรานั่งดูไปเรื่อยๆเกือบหลับ ขนาดว่าเป็นฉากสู้กัน
สำหรับเราบทมันเบาไป ไม่ว้าวไม่อะไรเท่าไหร่ มาตอนใกล้ๆจบกับฉากเอ็นเครดิตแรก ที่ค่อยรู้สึกดีขึ้นมาหน่อย

ฉากที่ทะลุมิติควอนตัม ยังสร้างความประทับใจได้เหมือนเดิมค่ะ
ยิ่งอยู่ในโรง ภาพใหญ่ๆ ยิ่งรู้สึก เออ เรามันเล็กเนอะ

ตัวร้ายสวยมากค่ะ คิดว่าผู้ชายหลายคนน่าจะชอบ ขนาดเรายังมองว่าสวย

ให้5/10ค่ะ ยังทำให้รู้สึกรักฮีโร่ตัวนี้ไม่ได้เท่าไหร่ แต่ถ้าภาค3มา เราก็ไปดูค่ะ
สำหรับเรา the incredibles2 ยังมันส์กว่าเลย

ทั้งหมดเป็นแค่ความเห็นเรานะคะ สำหรับคนอื่นอาจจะสนุกมากก็ได้
คุยกันได้ค่ะ

ข้างๆเราเป็นเด็กผช.ต่างชาติค่ะ กับพ่อเด็ก นางชอบขำ เราก็ขำตาม555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่