จะเรียนปริญญาตรีอีกใบของราม​ คณะบริหารธุรกิจควรเรียนสาขาไหนดีคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะตอนนี้เราเรียนภาษาญี่ปุ่นอยู่ที่ม.รัฐในกรุงเทพ​ กันยานี้จะไปแลกเปลี่ยนที่ญี่ปุ่นกะว่าหลังจากกลับมาจะเรียนตรีอีกใบค่ะ​เราสนใจคณะบริหารค่ะของรามแต่ยังไม่รู้ว่าจะเรียนสาขาอะไรดีที่สามารถต่อยอดกับภาษาญี่ปุ่นได้เพราะว่าเราไม่อยากทำงานเกี่ยวกับภาษาเพียวๆบวกกับเราเรียนวิขาโทเป็นวิชาบริหารอยู่แล้วที่มหาลัย​ แล้วรู้สึกว่าโอเคเลยทีเดียว​ ชอบกว่าภาษาญี่ปุ่นที่เรียนอีก​TT​ ส่วนตัวไม่ชอบคณิตเลยค่ะว่าจะตัดการเงินกับบัญชีออกแต่ก็ยังไม่รู้ว่าควรจะเรียนสาขาอะไรดี​ (จังหวัดที่เราอยู่เป็นแหล่งนิคมอุตสาหกรรม​​ค่ะ)​ ขอรบกวนด้วยนะคะ​ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่