แฟนคืออะไร

สวัสดีค่ะ
แฟนคืออะไร คือคนที่เมื่อตกลงคบกัน ศึกษาดูใจกันก่อนที่จะแต่งงานกัน หรือคือคนที่คบกันแล้วก็มองหาคนอื่นๆไปด้วยเพราะ"แค่แฟน"  เราไม่จำเป็นต้องหยุดที่แฟนใช่ไหม ขณะคบกันเราสามารถมองคนอื่นได้ สามารถคุยจีบคนอื่นได้ หาตัวเลือกให้ตัวเอง เพราะก็แค่"แฟน" ไม่ใช่สามีหรือภรรยาที่ถูกต้องตามกฎหมาย
เราแค่สงสัยเท่านั้น เพราะคนส่วนใหญ่เมื่อมีแฟนและรักแฟนก็จะหยุดที่แฟนคนเดียว แต่ก็มีคนส่วนนึงที่บอกว่า"เป็นแค่แฟน" ไม่จำเป็นต้องหยุด เพราะเราต้องหาสิ่งที่ดีที่สุดให้ตนเองอยู่ละ 🤔
มีคำถามเด้งเข้ามาในหัว "แล้วจะตกลงคบกันเป็นแฟนทำไมว่ะ คิดแบบนี้เป็นแค่คนคุยก็พอมั้ง"555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่