มีใครเคยดูซีรีย์จีนเรื่อง Nirvana In Fire (หลางหยาป่าง) มั้ยครับ ชอบมากๆ

พอดีพึ่งได้มีโอกาสดูเรื่อง Nirvana In Fire และ ตอนนี้กำลังดูภาคสองอยู่ มีใครชอบเรื่องนี้เหมือนกันบ้างครับ

เพราะ เป็นการดูหนังจีนที่ทำให้รู้สึกดีอีกครั้งกับการดูแนวกำลังภายใน เพราะ เนื้อเรื่อง โปรดักชั่น และ นักแสดงทำได้ดีเหลือเกิน

ไม่ใช้เอฟเฟคเว่อ ถ่ายทำสถานที่จริงไม่ใช้ CG เท่าไรเลย ฉากต่อสู้เน้นกระบวนท่าของวรยุทธมากกว่าเอฟเฟค
ฉากสงครามก็ทำได้ดีสุดๆ ทำให้นึกถึงหนังจีนสมัยก่อนมากๆ

แถมเนื้อเรื่องก็ทำได้น่าติดตามสุดๆ ตอนนี้เท่าทีดูมาชอบทั้งภาค 1 และ ภาค 2 สนุกไปคนละแบบ

ที่สำคัญภาคสองนางเอกคนที่เป็นหมอน่ารักมากๆ หน้าคล้ายๆหลิวอี้เฟยเลย

มีซีรีย์จีนกำลังภายในที่ทำได้ดีในระดับเรื่องนี้ หรือ ใกล้เคียงเรื่องนี้อีกมั้ยครับ จะรีบหามาดูเลย ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่