ขอพื้นที่ระบายนะคะ

สวัสดีค่ะ อยากจะเล่าเรื่องความผิดพลาดในชีวิตค่ะ ที่ไม่รู้จะผ่านไปได้ยังไงค่ะ
เรื่องเริ่มจาก เป็นพนักงานออฟฟิศธรรมดา เงินเดือน15,000
สมัครบัตรเครดิตได้วงเงิน 5เท่าของรายได้ ตอนนั้นถืออยู่2ใบ ปรากฎว่าใช้ไปใช้มาหมุนไปหมุนมาเต็มวงเงินทุกบัตร กว่าจะได้สติ บัตร2ใบนั้นวงเงินก็ไม่เหลือ แต่ก็ต้องจ่ายขั้นต่ำมาตลอด จนมาเมื่อต้นปีที่ผ่านมา แฟนได้ใช้บัตรเครดิตของเราใบนึง แต่ผ่อนมาให้จนหมด ในวงเงินเกือบ7หมื่น
ตอนนั้นเล่นเฟสเล่นไลน์ เจอคนกลุ่มนึง ชักชวนไปเล่นหวยตามเว็บ หวยยี่กี เล่นวันแรกได้มา6พันค่ะ ดีใจมาก รู้สึกเราจะลืมตาอ้าปากได้ซักที
แต่วันต่อมา เสียทั้งหมดที่ได้ค่ะ หลังจากนั้นเสียมาตลอด จนล่าสุด ได้กดบัตรจากใบที่สามีปิดมาเล่นจนหมด เป็นไงคะ แย่มากเลยใช่มั้ยคะ
ยังไม่รวมที่หยอดทีละพัน2พันหวังจะเอาคืน ตอนนี้เรื่องทั้งหมดนี้ไม่มีใครรู้ เก็บไว้คนเดียวมาตลอด ไม่กล้าบอกใคร อย่างแรกคือกลัวสามีเสียใจ
เค้าปรับปรุงตัวเองเพื่อที่จะรักษาเราไว้ แต่ดูสิ่งที่เราทำกับเค้า ตอนนนี้รู้สึกแย่กับตัวเองมากค่ะ ภายนอกคนอื่นมองเราดีมาก แต่ใครจะรู้ล่ะเราเป็นคนที่แย่มากค่ะ สิ้นเดือนนี้มีแต่รายจ่ายเต็มไปหมด ไม่รู้จะไปทางไหนดี รู้ซึ้งถึงคำว่าผีพนันก็คราวนี้ค่ะ สงสารลูก แทนที่จะได้กินของดีดี แม่กลับเอาไปเล่นพนันจนหมด หนี้2แสน ไม่รู้จะไปยังไงดี ไม่กล้าบอกสามีจริงๆค่ะ เหนื่อย เสียใจ อยากหยุดหายใจเหมือนกันค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่