ราศีมังกรไหนหมอดูหลายๆคนบอกดวงไม่ดีมากๆ แต่เราว่าไม่ใช่เลย

คือสืบบเนื่องจากเมื่อสักครู่ เห็นคนราศี พิจิก กับ ตุลย์มาตั้งกระทู้มะกี้ค่ะ แล้วบอกว่าไม่เห็นดวงดีเลย แทบทุกอย่างไม่ดี แต่เห็นหมอลักษณ์หมออะไร หลายๆหมอบอกว่าดีมากๆๆๆๆ ดีทุกอย่าง เราอ่านแล้วรู้สึกว่า เออก็จริง ไม่เห็นดีเหมือนที่หมอดูบอกเลยหละ?
เพราะของเรา ราศีมังกร เกิด 16มกราคม1992 ช่วงที่ผ่านมาหมอลักษณ์บอกไม่ดีมากๆๆ เมื่อกี้อ่านของอีกคน หมอ..ในพันทิป ทำนายเดือนกรกฎาคม
บอกว่าการงานไม่ดีๆๆเลย ความรักไม่ดี สรุปคือทุกอย่างโคตรๆแย่

ตัดภาพมาที่เราคือ จะบอกนะคะ ว่าการงานดีมาโดยตลอด เจ้านายดีมากๆ ทำงานบริษัทต่างชาติ เงินก็ดีมาก เพิ่งไปเที่ยวต่างประเทศมาอีก
คือชีวิตดีมาตั้งแต่ปีที่แล้วเลยคะ จนปัจจุบันก็มาถึงครึ่งปี61แล้ว เราก็ยังรู้สึกว่าดีอยู่มากๆ งานโคตรๆๆๆๆดีเลย ไม่โดนไล่ออกแน่ๆอีก บอกเลย เงินก็ได้ดี
เงินเก็บก็มีเยอะ ที่มีตรงบ้างก็ตรงที่บอกว่ามีเบื่องานหนะคะ มีเบื่อบ้างจริงแต่มันก็แค่นิดหน่อย เพราะตัวเนื้องานดีมากๆเงินดี นายดี คือทุกอย่างมันดีจริงๆ

คือบางทีพวกหมอดูจะทำนายอะไรนี่คือแบบ จะบอกว่ามีแต่ได้กับได้ ทำนายได้ตรงคนนึงเค้าก็ว่าตรง

ฝากถึงคนที่มัวแต่รอหมอดูว่าดวงทำไมจะดีๆๆ แล้วไม่ดี หรืออะไร คือเราว่าจริงๆมันไม่ได้เกี่ยวเลยนะคะ ว่าหมอดูจะบอกว่าอะไร
ปล่อยให้เค้าทำอาชีพทำนายคนอื่นไปเถอะคะ
แต่ตัวเราเองต่างหากที่รู้ว่าเรากำลังทำอะไร ทำดีแค่ไหน ชีวิตดีแค่ไหน
อย่าไปสนใจเรื่องดวงมากนักเลย บางทีทำนายทักให้คนจิตตกไปอีกก็มีนะคะ ประเภทนี้เยอะ
ถ้าจะดูก็ดูแล้วแยกแยะให้เป็นสีสันชีวิตก็ได้อยู่คะ แต่อย่าไปจริงจังนักเลย
แสดงความคิดเห็น