จะถมที่ดินยังไงเมื่อที่ดินข้างซ้ายและข้างขวาไม่ถมด้วย

ปัญหาคือเรามีที่ดินที่จะต้องถมขึ้นมา ราวๆ1.50 เมตร จากพื้น แต่ที่ดินเราอยู่ตรงกลาง แล้วทีนี้ที่ดินด้านซ้ายกับด้านขวาเค้าบอกว่ายังไม่ถม แล้วเราควรจะถมอย่างไร      
จะต้องสร้างขอบมากั้นทั้งสองด้านมั้ย  และถ้าสร้างจะต้องดึง สเตรั้วมั้ย  และคานกันดิน  คืออะไร  เสาตีนเป็ด คืออะไร มีประโยชน์อย่างไร ช่วยอะไรได้มั้ยไม่ให้กำแพงขอบที่เราจะสร้างมันแตกออกมา ที่ดินเรากว้าง 6 เมตร  ยาว 30เมตร ขอคำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่