[CR] รีวิวไอเทมที่ช่วยให้รักแร้ขาววิ๊งค์ ชูวงแขนก็ไม่มีใครเบินหน้าหนี!!

สวัสดีเพื่อนๆโต๊ะเครื่องแป้งกันทุกคน
ใครที่เคยเจอปัญหาเรื่องจุ๊กกุแร้ขอเสียงหน่อยค่าาาาา
“อร๊ายยยยยยยยย”

บอก ณ ตรงนี้เลยว่าปัญหาจุ๊กกุแร้ของผู้หญิงนี่ไม่ใช่เรื่องตลก
เวลาจะยกแขนขึ้นมาที่นี่ปิดแล้วปิดอีก วันนี้ใส่สายเดี่ยวนี่ยิ่งกังวลเลยจ้า
ไปแด๊นซ์กับเพื่อนแทบไม่กล้ายกขึ้นมาเลย อายยยย แถมกลิ่นก็โชยออกมาอีก
แต่ไม่ต้องเป็นห่วงไปค่ะ วันนี้ก็เลยอยากจะมาเม้ามอยวิธีที่ทำให้จุ๊กกุแร้เรานี่ขาวสะท้อนแสงกับกลิ่นหอมเฟ้ออออออ

คือเมื่อก่อนเนี่ยเราก็ใช้โรลออนนี่แหละค่ะ แต่ก็แพ้เปลี่ยนแล้วเปลี่ยนอีกก็ไม่เจอตัวที่ใช่ เอากลิ่นไม่อยู่แถมทำให้จุ๊กกุแร้เราดำอีก จะไปเลเซอร์ให้ขาวจั๊วะ ลดกลิ่น ก็แหมมมม ราคาช่างแสนแพงเหลือเกินค่ะทุกคน มันช่างสวนทางกับเงินที่ได้มา เราก็ขอลองเปลี่ยนมาใช้อะไรที่ไม่มีแอลกอฮอล์และลองรักษาเองก่อนดีกว่า
กะว่าถ้าไม่เวิร์คค่อยไปหาหมออีกที 555555 แต่มันก็เวิร์คนะเอออออ

มาดูวิธีกันดีกว่าเนอะ แล้วลองทำตามกันดูนะค้าาาาา

มาค่ะทุกคน มาเริ่มกันเลยดีกว่า นี่เลยเป็นสิ่งแรกที่เราอยากจะแนะนำค่ะ เป็นอะไรที่เราต้องพกติดกระเป๋าไว้ตลอดเลย คือมันเป็นเหมือนตัวแทนของโรลออนที่มาในฉบับของกระดาษเปียกนี่แหละค่ะ ถือว่าค่อนข้างสะดวกเลย พกไปไหนมาไหนได้ง่าย จะไว้เอาเช็ดระหว่างวันที่กลิ่นเต่าโผล่ออกมาอย่างรุนแรงก็ได้ ยี่ห้อนี้จะมีทั้งหมด 4 สูตรค่ะ จะมีเป็นแบบออริจินัล (สีฟ้า) แพ้ง่าย (สีเขียว) วงแขนขาว (สีชมพู) แล้วก็สำหรับผู้ชาย (สีน้ำเงิน) ทุกสูตรทางแบรนด์ได้เคลมมาเลยค่ะว่ามีแอนตี้แบคทีเรีย และแน่นอนค่ะว่าเราเลือกสีชมพูกับสีเขียวมานั่นเอง กลิ่นมันถูกกับจริตเราดี อันนึงได้จั๊กกะแร้ขาว อีกอันช่วยเรื่องผิวแพ้ง่ายค่ะ พอดีเป็นคนผิวบอบบาง 5555555 แล้วก็ตอนไปซื้อเจอผู้ชายหยิบสีน้ำเงินเราก็เลยซื้อมาฝากแฟนค่ะ แฟนก็ไม่มีกลิ่นเต่าล่ะตอนนี้ สบายจมูกเรา 55555

ครั้งแรกเราซื้อสีเขียวมาใช้ค่ะ เพราะว่านางเป็นแบบผิวแพ้ง่าย แล้วช่วงนั้นจุ๊กกุแร้เราคือแบบว่าอ่อนแออย่างสุดๆ ตอนที่ใช้คือรู้สึกได้ถึงความอ่อนโยนเลยค่ะ ไม่มีปัญหาเรื่องแพ้ ใช้แล้วไม่แสบ ไม่ระคายเคือง ช่วยระดับกลิ่นได้ดี ถือว่านางผ่านเลยค่ะ กลิ่นก็จะซอฟท์กว่าสูตรอื่น

อีกตัวที่เราเลือกหยิบมาก็จะเป็นสีชมพู เป็นตัวที่เราใช้บ่อยสุดแล้วเพราะอยากขาว กลิ่นหอมอ่อนๆ เหมาะกับผู้หญิงสุดๆ ใช้แล้วกลิ่นติดทนมากกก หอมไปทั้งวันเลยค่ะ ทำให้จุ๊กกุแร้ขาวขึ้นได้จริง แถมทำให้ตรงที่เป็นหนังไก่ก็หายด้วย สุดยอดด ติดใจเลยใช้มาเรื่อยค่ะๆ เช็ดครั้งเดียวเอาอยู่ทั้งสองข้าง อันนี้มีขายที่ tops super market กับ ห้างทั่วไปค่ะ เคยเห็นอยู่หลายห้าง หาซื้อกันได้เลยยยย มีอีกของยี่ห้อนี้ก็เป็นโลชั่นค่ะ กลิ่นหอมเหมือนกัน

แล้วก็อีกวิธีคือเราจะสครับจุ๊กกุแร้เรานี่ค่ะ ประมาณ 2-3 ครั้ง/อาทิตย์ ก็จะคล้ายกับเวลาเราสครับผิวเนอะ เราไม่ได้ใช้อะไรเยอะเลยค่ะ มีแค่เกลือขัดผิวและเบคกิ้งโซดา

วิธีนี้คือเราจะเอาเกลือขัดผิวมาผสมกับเบคกิ้งโซดาค่ะ บางครั้งก็ผสมมะนาวลงไปด้วย อยู่ที่ผิวใครจะหนาบางเท่าไหร่ ก็จะช่วยให้ผิวขาวขึ้น เรียบเนียน แถมทำให้ไม่ค่อยมีกลิ่นเต่าด้วย ใครที่มีกลิ่นเต่าจนเอาไม่อยู่ก็แนะนำวิธีนี้เลยค่ะ

เป็นยังไงกันบ้างทุกคนนนนนนนน
อยากให้ทุกคนที่มีปัญหาเรื่องจุ๊กกุแร้นี่ได้ลองกันจริงๆค่ะ
เพราะหลังจากนี้ก็ไม่มีใครมาล้อเราได้แล้วค่ะว่ารักแร้ดำ รักแร้เหม็นได้อีก
สามารถเดินชูมือโหนรถไฟฟ้า แด๊นซ์ปาร์ตี้ได้อย่างมั่นใจ ไร้กังวลเรื่องกลิ่นและของดำอิอิ
สาวๆ หรือหนุ่มๆคนไหนที่มีปัญหาเรื่องนี้อยากจะให้ลองค่ะ
แล้วเราจะพบสู่ทางสวรรค์ อันนี้ก็เว่อร์ไป 5555555
ยังไงก็อย่าลืมไปลองแล้วมาบอกผลลัพธ์กันด้วยนะคะะะะะะ
หัวใจหัวใจหัวใจหัวใจหัวใจ
ชื่อสินค้า:   yoko spa milk salt , baking powder ,Deo Dore'
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่