ระหว่าง Leica q กับ sony a7rii (ตัวบอดี้) เลนส์ leica summilux 1.4/35mm

อยากถามว่าคุณภาพโดยรวม หรือสีภาพโดยประมาณ ชอบออกแนวstree หน้าชัด หลังเบลอ ชอบแต่งใส่ฟิวเตอร์ และเรื่องราคาแน่นอนอยู่แล้วว่า leica แพงจริงๆครับ และเลนส์ leica f1.4/35mm หาซื้อได้ที่ไหนครับ โดยรวมแล้วใช้งานภาพนิ่งมากกว่า VDO ครับ หรือพี่ๆเพื่อนๆคนไหนเสนอตัวไหนที่ราคาถูกกว่า คุณภาพไกล้เคียงกันได้นะฮะ ส่วนตัวก็ชอบ sony a7III ครับ #ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่