อัพเดทซอฟต์แวร์ Samsung A9pro แล้วเปิดเครื่องไม่ติด UI หยุดทำงาน?

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยค่ะ ใช้ Samsung A9pro เกือบ2ปีค่ะ ล่าสุดตัวเครื่องบังคับให้อัพเดทซอฟต์แวร์ เมื่ออัพเดทเรียบร้อยแล้ว (ระหว่างอัพเดทมีการชาร์จแบต) เครื่องรีสตาร์จแล้วจอขึ้นว่า UI หยุดทำงานแล้ว  หน้าจอเปิดได้ไม่ถึง5วิ ก็ดับเหมือนเดิม แต่กดค้างปุ่มล็อคหน้าจอขึ้นให้เลือก ปิดเครื่อง รีสตาร์ท ฉุกเฉิน ปุ่ม2ข้าง(ข้างๆปุ่มโฮม) มีไฟตอบสนอง ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ ขอผู้รู้ทีค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่