สอบถามเกี่ยวกับวง Lan ของ Win XP ครับ และ ปัญหาการใช้งานแชเครื่องปริ้นเตอร์

ข้อเป็นทีละคำถามแล้วกันะครับ

1.หากคอมพิวเตอร์ใช้ Win XP เราจะเข้าดูเครื่องคอมเครื่องอื่นๆ ภายในวงแลน ตรงใหน ยังไงครับ
(กลัวตัวผมเองเข้าผิดที่)

2.เกี่ยวกับชื่อของเครื่องคอมพิวเตอร์ Win XP หากผมทำการเปลี่ยนชื่อเครื่อง จะส่งผลอะไรกับวงแลนไหมครับ เช่น หาวงแลนไม่เจอ เป็นต้น

3.จากคำถามข้อ 2 คือก่อนหน้านี้เครื่องที่กล่าวถึงมีการแชร์ปริ้นเตอร์มาครับซึ่งหลังจากผมเปลี่ยนชื่อคอมพิวเตอร์ ทำให้ผมไม่สามารถใช้เครื่องปริ้นเตอร์ที่แชร์มาได้ครับ รวมไปถึง ผมเข้าดูวงแลนไม่ได้ครับ เพราะจะกลับไปแชร์เครื่องปริ้นใหม่ แต่ผมยังเห็นเครื่องปริ้นเตอร์ที่แชร์มาอยู่นะครับ ใน Device and Printer (เลยถามจากข้อ 1 ครับ ผมกลัวเข้าไม่ถูก)

4.หากเจอวงแลนแล้วจะกลับไปแชร์เครื่องปริ้นนั้นต้องทำยังไงบ้างครับ ต้องลบเครื่องปริ้นที่แชร์มาก่อนหน้าออกก่อนไหม

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ ว่าควรแก้หรือทำยังไงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่