รบกวนสอบถามเรื่อง Fuji hakone pass ครับ

รบกวนสอบถามครับวางแพลนว่าจะไปเที่ยวคาวากุจิโกะและฮาโกเน่ โดยนอนที่คาวากุจิโกะ 1 คืน
1. พาส Fuji hakone pass ที่อ่านมาเข้าใจว่าครอบคลุมตั้งแต่ตั๋วขาไปจากชินจุกุถึงคาวากุจิโกะ และ ฮาโกเน่ แต่กลัวว่าไปซื้อพาสที่นู่นเพื่อจองรถบัสรอบเช้าที่จะเดินทางในวันถัดไปจะเต็มก่อนไหม ควรซื้อเป็น pass Local Fuji hakone แล้วจองตั๋วรถบัสขาไปจากทางเว็บไซด์แยกต่างหากดีกว่าไหมครับ

2. ยังค่อนข้างงงกับการเดินทางจากคาวากุจิโกะไปถึง hakone ว่าต้องต่อรถยังไง แล้วการเที่ยว Hakone ควรเริ่มจากสถานที่ไหนไปก่อนเพื่อจะเก็บได้ครบใน
1 วันครับ แล้วขากลับจาก hakone มาชินจุกุขึ้นรถยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่