บัตรเอทีเอ็มกรุงไทยถูกอายัด แล้วอยู่ต่างประเทศต้องทำยังไงอ่าคะ

คือ เราก็กดตังได้ปกติ แล้วพอมาวันหนึ่งเผลอหยิบผิดบัตร แล้วแถมใส่รหัสอีกบัตร โดนอายัดส่ะงั้น
แล้วทีนี้ดิฉันก็เลยโทรติดต่อไปที่กรุงไทย เสียเงินค่าโทรไปตั้งหลายดอลล์ แต่ไม่สามารถช่วยอะไรเราได้นอกจากแนะนำให้ไปทำที่ธนาคาร คือดิฉันก็แจ้งไปแล้วว่าอยู่ต่างประเทศ พนักงานก็ยืนยันบอกให้ไปที่ธนาคาร คือถ้าเป็นแบบนี้ดิฉันต้องทำยังไงอ่า คือเข้าใจนะค่ะว่าต้องยืนยันตัวตน แต่ก็ควรจะมีทางออกที่เหมาะสมสำหรับคนอยู่ไกลด้วยสิค่ะ รบกวนให้คำแนะนำทีคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่