สอบถามเกี่ยวกับแผ่นฟิลม์กล้องโพลารอยด์

คือตอนนี้กำลังสนใจกล้องโพลารอยด์อยู่ค่ะ เราไม่เคยใช้กล้องอะไรมาก่อนเลย เลยกะว่าอยากจะได้ตัวนี้เป็นตัวแรก ที่เราสนใจอยู่คือรุ่นFujifilm Instax Mini8ค่ะ แต่เราสงสัยคือว่า ฟิลม์รุ่นนี้ที่มีลายการ์ตูนบ้าง หรือไม่มีลายอะไร ถ้าเป็นรุ่นของmini8นี่ สามารถใช้ด้วยกันได้หมดเลยหรือเปล่าคะ เราไปเห็นfujifilm instax mini8 รุ่นคิตตี้ กุเดะทามะในลาซาด้า แล้วมีแถมฟิลม์ลายของแบบนั้นๆ เราเลยสงสัยว่าถ้าเราใช้ฟิลม์ของเขาที่แถมให้มาหมดแล้ว เราสามารถซื้อฟิลม์แบบลายธรรมดาทั่วๆไปแต่เป็นของmini8มาใส่ได้เหมือนกันใช่ไหมคะ คือเราไม่รู้จริงๆ แล้วเลนส์กล้องนี่จำเป็นต้องซื้อด้วยไหมคะ ถ้าไม่ซื้อจะมีผลกับการถ่ายรูปมากน้อยแค่ไหน เลนส์ที่เห็นเขาเรียกว่าเลนส์เซลฟี่อ่ะค่ะ เราไม่เน้นถ่ายเซลฟี่จะเน้นถ่ายวิว แมว ต้นไม้ใบหญ้า คนบ้างนิดหน่อย แบบนี้ ถ้าอยากให้ภาพสวยเราควรซื้อเลนส์ด้วยไหมคะ
ปล.เราอาจจะถามบ๊องๆงงๆหน่อย เพราะไม่รู้เลยจริงๆ แต่อยากได้เจ้าโพลารอยด์นี่เป็นกล้องตัวแรกค่ะ หรือใครจะพอแนะนำรุ่นที่ดีกว่านี้แต่ราคาไม่แพงก็ได้นะคะ เรากำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ อยากจะได้ราคาไม่แพงมากมาลองหัดถ่ายดู
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
Pantip.com ใช้คุกกี้เพื่อพัฒนาประสบการณ์การใช้งานของคุณ อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่