สอบถามผู้ที่เคยใช้สายสะพายกีต้าร์ Dimarzio Cliplock ครับ

ปัญหาของผมคือ ผมใช้น็อตที่มากับสายสะพายอะครับ ตอนแรกพอขันเข้าไป มันเข้าได้ไม่สุด เหมือนรูน็อตที่กีต้าร์ผมมันตื้นกว่าน็อต ผมเลยขันออก เปลี่ยนไปใช้น็อตของตัวกีต้าร์ ซึ่งสั้นกว่าอันที่มากับสายสะพาย พอขันเข้าไปจนสุด ปรากฏว่ามันหลวมอะครับ แบบขันได้อีกเรื่อยๆ ไม่มีวี่แววว่าจะสุด แต่เห็นว่าตัวน็อตเข้าสุดนะครับ พอตอนจะขันออก ขันนิดหน่อยก็ดึงออกมาได้แล้ว ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นบ้างครับ แล้วแก้ปัญหาอย่างไร ปัญหาอยู่ที่รูน็อตกีต้าร์หรือตัวน็อต
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่