แมวตัวเก่าไม่ยอมรับตัวน้อง ทำไงดีครับ

ผมเลี้ยงแมว2ตัว
ตัวแรกเลี้ยงตั้งแต่เด็กๆ จนตอนนี้ 7 เดือนแล้วเป็นผู้หญิง แต่ยังไม่ติดสัตว์นะครับ
กลัวมันเหงาเลยซื้อแมวเพิ่มอีกตัวนึง ซื้อตัวผู้ ตอนนี้อายุ2เดือน
เอาตัวใหม่เข้าบ้านมา2วันแล้วครับ ยังขู่กันอยู่เลย
อยากจะจับอาบน้ำพร้อมกัน แต่ตัวเล็กเพิ่งจะฉีดวัคซีนมา ต้องรออีก7วัน

ตัวโตชอบเดินดมตามหลังตัวเล็กเวลาเผลอ แต่พอตัวเล็กหันหน้ามา ตัวโตก็ขู่เลยครับ ขู่แบบฟ่อๆ บางทีก็มีการตบกันเล็กน้อย ไม่ทราบว่าตบเล่นหรือตบจริง ตัวเล็กโดนตลอดเลยครับ

ควรทำยังไงให้ตัวโตเข้ากับตัวเล็กได้ดีที่สุดครับ แนะนำหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่