ค่านิยมของคนไทยต่อภาพยนตร์

ถ้าสมมติว่าโรงภาพยนตร์มีกระจายตามต่างจังหวัดให้เข้าถึงง่ายมากขึ้น ประชากรไทยเข้าโรงภาพยนตร์โดยเฉลี่ยประมาณ 40% (ตามสัดส่วนประชากรจริง) ต่อหนึ่งเดือนตลอดปี และประเทศเรามีเศรษฐกิจเข้มแข็งเทียบเท่าญี่ปุ่น คิดว่าจะทำประเทศเราจะมีภาพยนตร์แนววิทยาศาสตร์แฟนตาซี อย่างเช่น THE AVENGERS, PACIFIC RIM และ JUSTICE LEAGUE ได้บ้างไหมครับ คืออย่าง THE AVENGERS อาจจะดูเกินตัวไปหน่อย  แต่ให้มีภาพยนตร์อย่าง PACIFIC RIM หรือ JUSTICE LEAGUE ได้ก็ยังดีครับ ผมว่าน่าจะดูภาคภูมิใจมากกว่าหนังรักวัยรุ่นนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่