การซื้อรถตู้commuterมือสอง

ผมจะซื้อรถตู้มาวิ่งงานเล็กๆน้อยๆเป็นอาชีพเสริมครับ ขนของ เครื่องมือ อาจจะมีคนนั้งไปบ้าง 2-3คน วิ่งไปมา ตจว. - กทม ตอนแรกดูรถมือหนึ่ง แต่ติดปัญหาเรื่องกฏหมายใหม่ ยิบย่อย
ดูแล้วน่าจะจดยากมาก เลยแวะไปดูรถมือสอง toyota commuter ทะเบียนฟ้าขึ้นต้นด้วย ฮ เต้นบอกโอนได้เป็นปกติ ทุกเต้นพูดเหมือนกันหมด
ผมเลยมีคำถามว่า รถเก่าบุคคลธรรมดา 16ที่นั้งนี้มันโอนได้เลยหรือครับ คือขนส่งออกกฎมาเฉพาะรถใหม่ ใช้หรือป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่