เตรียมวิศวะพระนครเหนือดีมั้ย? ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

คือตอนนี้อยู่ม.3ค่ะ สายวิทย์คณิต แล้วอยากเป็นช่างซ่อมบำรุงอากาศยาน
เลยว่าจะไปสอบเตรียมวิศวะสาขาเครื่องกล(ค่าเทอมแพงอยู่นี่ถ้าสอบติดว่าจะกู้เรียน)   แต่จริงๆก็ลังเลอยู่ว่าจะเรียนต่อม.ปลายดีมั้ย?  วิทย์-คณิตเราไม่ได้เก่งมากนะ พอทำได้ถูๆไถอ่ะ มีคำแนะนำบ้างมั้ยคะ?
หรือจะแนะนำสถานที่เรียนอื่นๆให้ก็ไ้ด้ค่ะ
จะปวช.หรือม.ปลายก็ได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่