MK สุกี้สาขา บิ๊กซี ราษฎร์บูรณะ ยังเปิดอยู่มั้ยครับ?

บิ๊กซีราษฎร์บูรณะ ฝั่งธน ถนนราษฎร์บูรณะ ถ้ามาจากสะพานกรุงเทพ ลงสะพานแล้วเลี้ยวซ้ายทันที วิ่งมาไกลพอสมควรจะอยู่ทางซ้ายมือนั่นเอง

แต่ก่อนผมจำได้ว่าเป็นบิ๊กซีที่แจ้งเกิดเลยทีเดียว คนต้องนั่งเรือกันมาเพื่อจะมาลองสัมผัสบิ๊กซีที่ดูเหมือนใหญ่โตในสมัยเปิดใหม่ๆ

แต่ล่าสุดที่ผมไปคนไม่เยอะครับ

และร้านอาหารต่างๆที่เคยเปิดก็ปิดกันไปหมดแล้ว

เช่น เชสเตอร์กริล  อันนี้ไปก่อนเพื่อน

ไอศกรีม เซเวนเซ่น

แม่แต่ KFC ก็ปิดตัวไป

แต่มีร้านๆนึง คือ MK สุกี้ ที่แม้ไม่มีคนโล่งมาก คงเป็น MK สาขาที่คนน้อยที่สุดในกรุงเทพ แต่ก็ยังเปิดอยู่แบบอดทน มานานแสนนาน

ล่าสุดผมไปเมื่อเดือนที่แล้วก็ยังเปิดอยู่มีคนกินกันเล็กน้อย

อยากถามว่าตอนนี้ยังเปิดอยู่มั้ยครับ กะจะไปลองแล้วครับ  และใครเคยไปกินบ้างครับเป็นยังไงกันบ้างอาหารสดมั้ย?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่