ขอความรู้เรื่องการบนบานในอิสลามหน่อยครับ ตอบคำถามตามข้อเลยครับ

1 อิสลามอนุญาติให้บนบานในเรื่องที่ไม่ดี ที่เราไม่ต้องการประสบมั้ย ? เช่น ไม่ต้องการให้ท้อง แต่ท้องโดยไม่ได้ตั้งใจ
*เพิ่มเติมจากข้อ 1 ถ้า ชายหญิงคู่นึงทำซีนาแล้วแล้วฝ่ายหญิงไม่มาประจำเดือน เหมือนจะท้องโดยไม่ได้ตั้งใจ แต่ฝ่ายชายได้ทำการเตาบัตแล้ว ฝ่ายชายสามารถบนบานไม่ให้เกิดการตั้งครรภ์ได้มั้ย ?*
2 วิธีการบนบานต้องทำอย่างไรบ้าง เวลาไหน เนียตอย่างไร ?
3 เงื่อนไขของคนที่จะบนบานได้ ต้องมีอะไรบ้างครับ ?
4 สิ่งที่ต้องทำเมื่อได้รับสิ่งที่ขอแล้ว สามารถทำอะไรได้บ้าง ? เช่น เมื่อได้สิ่งที่ขอ จะบริจาคให้มัสยิดทุกวัน หรืออย่างอื่นอะไรได้บ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่