เป็นสิวที่คาง สิวฮอร์โมนไม่หาย ทำยังไงดีคะ

เป็นสิวอีกเสบขึ้นที่คางตลอดเลยค่ะ แต่จะเป็นแค่ช่วงประจำเดือน แต่เดี๋ยวนี้เป็นตลอดไม่หาย
สิวส่วนมากเป็นสิวหัวช้างเลยค่ะ ซึ่งจะอักเสบละจะทิ้งรอยแผลเป็นแบบรอยนูน
ทำให้ที่คางมีแผลเป็นรอยนูนเยอะมากค่ะ ไปฉีดคียรอยด์มาหลายครั้งก็ไม่ค่อยยุบ
ควรไปหาหมอแบบไหนคะ เคยกินยาต้มจีนของแพทย์แผนจีนหัวเฉียว ก็ยังไม่หายค่ะ
จะไปฉีดสิวที่คลินิกในห้างบ่อยค่ะ จนตอนนี้ไม่อยากไปเพราะต้องไปทุกอาทิตย์
อยากรักษาจาภายในมากกว่าค่ะ

คำถาม
ควรรักษายังไงกับสิวฮอร์โมนดีคะ ?
มียาตัวไหน หรือหมอคนไหนแนะนำไหมคะ
รอยแผลเป็นแบบนูนจาสิว รักษายังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่