ตามหาหนังสือการ์ตูนย์รวมเรื่องสั้นสยองๆของ ไทคอมิค ครับ

ตามหาหนังสือการ์ตูนย์รวมเรื่องสั้นของคนไทย ค่าย ไทคอมิค ครับ เก่าประมาณ 10+  จำได้ว่าเป็นการ์ตูนย์สั้นๆ น่าจะรวมๆกันมา แต่เน้นเป็นเรื่องชวนสยองอะไรแบบนี้ ไม่ใช่สยองแบบผีๆ นะครับ สยองด้วยความเนื้อเรื่อง ที่จำได้แม่นมี 2 เรื่องครับ เรื่องแรก Hero เป็นเรื่องเกี่ยวกับเมืองหนึ่งมีฮีโร่คอยปกป้องชาวเมืองจากเหล่าร้าย และเหล่าร้ายสู้ไม่ได้ เลยกลับใจเป็นคนดี ช่วยเหลือผู้คน
บ้านเมืองเลยสงบ แต่พอไม่มีเหล่าร้ายฮีโร่เราก็ไม่มีงานทำ เลยกลายร่างเป็นตัวร้ายแทน แล้วพวกเหล่าร้ายมันเห็นเลยทำชั่วบ้าง ตัวร้าย(ฮีโร่)เลยกลับเป็น Hero เหมือนเดิม อีกเรื่องเกี่ยวกับผู้ชายที่หล่อมากๆตามหาคนที่รักจริง พอมีคนมาจีบก็จะบอกประมาณว่า ให้ตายก่อนถึงจะรับรัก ต่อมามีสาวน่ารักมาบอกรักและทำตามเอามีดตัดคอตัวเองขาด เลยได้อยู่ในเป้พระเอกรักกันตลอดไป ที่จำได้รู้สึกมี 2 เล่มครับ ใครพอคุ้นๆบ้างไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่