ขอสอบถามเกี่ยวกับการใช้คูปองใน AliExpress ครับ

กระทู้คำถาม
1.AliExprees Select Coupon จำเป็นต้องใช้ให้ถึงเกณฑ์ของร้านหรือเปล่าครับถึงใช้ได้ คือมีข้อความที่สินค้าว่า "Save up to US $6.00 on orders over US $65.00" หรือว่าสามารถใช้คูปองลดได้เลยคือมีคูปอง 2$ อยู่และคิดว่าซื้อไม่ถึงเกณฑ์แน่นอนครับ
2.จากข้อความ "Save up to US $6.00 on orders over US $65.00" หมายถึงซื้อชิ้นเดียวหรือว่าหลายชิ้นที่มีคูปองแปะอยู่ในร้านครับ
3.AliExprees Select Coupon สามารถใช้ได้กี่ใบต่อสินค้า 1 ชิ้นครับ
4.เราสามารถใช้คูปองของร้านค้ารวมกับ AliExprees Select Coupon ได้ไหมครับในการซื้อสินค้า
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1. แยกแยะก่อน ไอที่บอกว่าประหยัดได้ $6 คือหมายถึงซื้อครบ $65 แล้วถึงจะใช้คูปอง "ของทางร้าน" ลดไปอีก $6
ส่วนไอ $2 ที่คุณมี ต้องไปอ่านดูว่าใช้กับอะไรได้บ้าง ถ้าขี้เกียจอ่านหรือไม่เข้าใจ ก็กดลง Cart แล้วไปดูหน้าที่สรุปยอด (หน้าก่อนหักบัตร) ถ้าคูปองมันใช้ได้ มันจะมีช่องให้กดเลือกคูปองได้
2. ต้องดูเป็นเคสไปเช่นกัน แต่โดยส่วนใหญ่แล้วหมายถึงซื้อของจากร้านนั้นให้ยอดมันครบ $65 (ใน Cart เดียวกันนะ) จะใช้คูปองร้านลด $6 ได้
3. รู้สึกว่าจะอันเดียวนะ
4. ได้ เช่น อย่างของร้านลด $6 แต่มีคูปองจากเวปอาลีฯโดยตรง (ชาตินึงแจกทีนึง) ก็ลดได้อีกถ้ามันเข้าหมวดหมู่ของคูปอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่