รอยบุ๋มที่หลังบริเวณเอวไม่เท่ากันค่ะT_T

จะพยายามอธิบายนะคะ อายุ 18 ค่ะ เพิ่งมาสังเกตจริงจังช่วงนี้ว่าเอวเราถ้ามองจากด้านหน้ามันคอดไม่เท่ากันนิดนึงค่ะ ตอนแรกก็ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเลยลองเสิร์ช เจอว่าอาจจะเป็นเพราะกระดูกสันหลังคดได้ ตกใจค่ะ เลยถกเสื้อก้มหลังลงให้คุณแม่ช่วยดู คุณแม่บอกว่าแนวกระดูกสันหลังก็ตรงปกติค่ะ ไม่คด ไหล่เราก็ระนาบเท่ากัน แล้วตรงบริเวณสะบักก็นูนเท่ากันปกติเลยค่ะ แต่พอเรามาดูดีๆ ตรงหลังบริเวณแถวๆ เอวของเรา ข้างขวามันจะมีรอยบุ๋มลงไปแล้วชัดกว่าด้านซ้ายค่ะ พอหลังตรง แนวกระดูกสันหลังมันก็เป็นแนวตรงปกติ แต่ตรงแนวขนาบข้างกระดูกสันหลังมันกลับนูนขึ้นมาไม่เท่ากันค่ะ คือเราก็อธิบายไม่ถูก แต่เหมือนซีกซ้ายมันนูนกว่า รอยบุ๋มบริเวณเอวข้างซ้ายนั้นมันเลยไม่เท่าข้างขวา มันเลยทำใ้ห้ดูโดยรวมเหมือนเอวเรามันคอดไม่เท่ากันค่ะ แล้วเราเคยลองก้มหลังส่องถ่ายรูปในกระจกค่ะ แผ่นหลังซีกขวาซี่โครงมันโผล่มาชัดเจนค่ะ แต่ซีกซ้ายมันกลับไม่ชัดกลายเป็นเหมือนดูมีเนื้อเยอะกว่าอ่ะค่ะ อยากทราบค่ะว่ามันอาจจะเป็นเพราะอะไรได้บ้างคะที่สองข้างมันไม่เท่ากัน จะได้แก้ไขรักษาทันอ่ะค่ะT_T

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่