ติด0ตอนมัธยม3ลาออกจากโรงเรียนแล้วผ่านไป7ปีจะกับไปแก้0อีกได้ไหม

สอบถามเพื่อนๆชาวพันทิปผู้รู้หน่อยค่ะ
คือเราเรียนม.3ทำกิจกรรมและสอบครบทุกอย่าง
แต่ตอนสอบปิดเทอม2เราติด0แล้วไม่ได้ไปแก้
พอเปิดเทอมใหม่ที่ต้องขึ้นม.4เราไปทำเรื่องลาออก
เพื่อจะเอาใบวุฒิมาสมัครเรียน กศน.แบบเทียบโอนให้จบม.3แต่ก็เรียนไม่จบ
ผ่านมา7ปีถ้าเราจะกับไปแก้0ที่โรงเรียนเก่าที่เคยติด0จะสามารถทำได้ไหมคะ
เพราะเค้าน่าจะมีประวัติการศึกษาที่เราเคยเรียนไว้ทั้งหมดเราไม่อยากไปลงเรียน กศน.ใหม่แล้ว
ไม่อยากไปทำกิจกรรมไหม่อีก
ปล.เราเรียนครบสอบครบทั้งเทอมตอนม.3นะคะไม่ใช่ลาออกกลางคันแต่ตอนที่ปิดเทอมจะขึ้นชั้นเรียนใหม่เราไม่ได้ไปแก้0เลยทำให้ไม่จบ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่