กล้อง Olympus EPL-7 + เลนส์ตัวไหนดี ที่ถ่ายหน้าชัดหลังเบลอแบบเต็มตัวได้สวยดีและราคาไม่สูงมาก

พาพันอยากรู้มีเลนส์ตัวไหนที่แนะนำบ้างครับ จะซื้อคู่กับ Olympus EPL-7 สำหรับถ่ายหลังเบลอบุคคลแบบเห็นเต็มตัวได้ดีดูสวย ครึ่งตัวก็ดูดี ส่วนมากเน้นถ่ายเบลอแบบเต็มตัวมากกว่า และถ่ายวิวได้สวยๆ ราคาไม่สูงมาก ต่ำกว่าหมื่นจะดีมากครับ(ถ้ามีนะ) ช่วยแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่