โรคที่ขัดต่อการรับราชการทหาร

กระทู้คำถาม
1.ผมอยากทราบว่า กรณีที่เรายังไม่ได้ตรวจร่างกาย เราสามารถไปตรวจได้ไหม
    แต่ที่ผมเคยได้อ่านๆ มาเขาบอกว่า คนที่จะไปตรวจร่างกายเพื่อนำใบรับรองแพทย์มายื่นยันในวันคัดเลือก จะต้องมีโรคประจำตัวเท่านั้นไหมครับ
    แล้วกรณีผมยังไม่เคยไปตรวจเลยว่ามีโรคอะไรไหม แบบนี้จะไปตรวจร่างกายได้ไหมครับ
2.ผมมีเหมือนก้อนนมหรืออาจเรียกว่าเต้านมเล็กๆ ใต้ลาวนมด้านซ้าย แบบนี้ร่างกายผมผ่านไหมครับ
   หรือได้รับการยกเว้นหรือเปล่า
3.ตอนนี้ผมผ่อนผันอยู่ เนื่องจากกำลังศึกษาอยุ่ แบบนี้สามารถไปตรวจได้ไหมครับ
    รบกวนขอคำตอบจากผู้รู้นะครับ. ขอบคุณมากครับยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่