รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ รถออนิวดีแม็กปี2014มีเสียงเขกแล้วหยีบคันเล่งแล้วเครื่องสดุด

รบกวนสอบถามท่านผู้รู้พี่ๆทุกท่านหน่อยครับ.รถผมอีซุซุ ออนิวดีแม็ก4×4ปี2014 ยูโร4 คับ มีอาการตอนจอดรถนิ่งสักพักแล้วเหยียบคันเล่งเบิ้ลเครื่องจะมีอาการเครื่องสะดุจพร้อมกับมีเสียงเขกหรือเสียงน๊อคหนึ่งครั้งแล้วควัญสีขาวบ้างบางทีก็ดำผสมกันออกมาเป็นลูกๆเลยคับแล้วก็หาย ตอนขับปรกติรถไม่มีอาการใดๆคับ ไฟไม่โชว์เครื่องอุนภูมิก็ปรกติน้ำมันเครื่องก็ปรกติ..งงมากเลยคับ อาการเป็นเฉพาะตอนจอดรถแล้วเบิ้ลเครื่อง นอกนั้นไม่เป็นครับ..ขอบคุณล่วงหน้า...รบกวนช่วยผมทีคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่