ติดรัฐศาสตร์ ม.รัฐแห่งหนึ่ง อยากเรียนควบนิติศาสตร์ รามคำแหง

คือผมติดรัฐศาสตร์ ม.แห่งหนึ่งใกล้กทม. และอยากเรียนควบนิติราม ไม่ทราบว่าถ้าลงสมัครส่วนกลางพอสอบจะชนกับมหาลัยหลักหรือไม่อย่างไรครับ
และต้องมาสอบที่ ม.รามกทม.ใช่มั้ยครับ คือผมลงควบรามแค่เพียงจะมาสอบเอาวุฒิป.ตรีนิติอีกใบ+กับอยากรู้กฎหมายเพิ่มเติมเพื่อเป็นเส้นทางสอบราชการ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่