ผมควรเรียนต่อ ปวส. ดีไหมคับ

คือผมทำงานอยู่หน่วยงานราชการหน่วยงานหนึ่ง เป็นลูกจ้างชั่วคราว ผมมีวุฒิป.ตรี อยู่ ก็หาสอบงานราชการอยู่เรื่อยๆ ประเด็นคือผมทำงานอยู่หน่วยงานนี้ผมไม่ได้จ้างตามวุฒิที่จบมา คือมีพี่วุฒิป.ตรีได้จ้างตามวุฒิแล้ว แต่ถ้าผมมีวุฒิปวส.ได้จ้างแน่นอน จึงอยากถามพี่ๆน้องๆชาวพันทิป ว่าควรเรียน ปวส.ดีไหมคับต้องเรียนอีก ปีครึ่งอะคับ ขอบคุณคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่