เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

[CR] Review | เมือกหอยตบแล้วใสใช้แล้วตึงจิงหรือป่าว?

Hello!! นานาสวัสดี กลับมาพบกับรีวิวผลิตภัณฑ์ดูแลบำรุงผิวหน้ากันอีกแล้วนะคะ  หลังจากที่ได้ใช้ผลิตภัณฑ์มาได้สักระยะหนึ่ง นั้นก็คือ

NAMU LIFE SNAILWHITE  FACIAL CREAM (ปริมาณ 50ml.) ราคา 950 บาท
หรือครีมเมือกหอยทากค่ะ   เป็นครีมทาหน้าสารสกัดหอยทากเข้มข้นเข้าบำรุงผิวหน้าอย่างล้ำลึก เพื่อการดูแลและฟื้นฟูผิว
    แบรนด์นี้เค้ามีพรีเซ็นเตอร์ดังๆหลายคนเลยนะคะ  เห็นแล้วอยากหน้าขาวใส ดูสุขภาพดีบ้างจัง... ประหลาดใจ                                                            
    รออะไรหล่ะ.. ไปตำกันเลยดีกว่า  

นานาสงสัย เดี๋ยวก่อนๆ ไม่กลัวแพ้หรอ ?  แหมๆ ก็ต้องมีกังวลบ้างแหละค่ะ  เพราะเติ้ลเป็นคนผิวแพ้ง่าย  เจอฝุ่นก็แพ้ ยุงกัดก็แพ้ เหงื่อตัวเองยังแพ้เลยค่ะ ร้องไห้  มันจะแดงเป็นจ้ำๆ  บางครั้งก็เป็นผื่นๆ เหมือนยุงกัดแล้วมันก็จะคันๆหน่อย     จริงๆแล้วครีมเมือกหอยทากนี้เติ้ลก็อยากลองใช้มานานแล้วแหละ   เคยหาข้อมูล อมยิ้ม33 เห็นเค้าว่าบางคนแพ้แล้วเป็นผื่นขึ้น ตอนนั้นก็เลยหยุดอยากไว้เพราะกลัวแพ้    
     อมยิ้ม19 แล้วตอนนี้ทำไมลองใช้หล่ะ?   ทนกระแสไม่ไหวค่ะและมีพี่แนะนำมาค่ะ  จึงได้หาข้อมูลพบว่า เป็นมหัศจรรย์เมือกหอยทากที่ได้รับการยืนยันจากนักวิจัยทั่วโลกเลยทีเดียว  Wow!!    นักวิจัยระบุว่าในน้ำเมือกของหอยทากนั้นอุดมไปด้วยสารนานาประโยชน์ที่เหมาะต่อการซ่อมแซมบำรุงผิว  เช่น Elastin, Collagen, Glycoaminoglycan, Vitamins, Alantoin, Glycolic Acid    (มีเขียนไว้ในใบรายละเอียดผลิตภัณฑ์จ้า)     เออ..คือบางอันก็ไม่รู้จักหรอกว่ามันช่วยอะไร แต่ก็น่าจะดีแหละเนอะ เยี่ยม

Namu SnailWhite  มีส่วนประกอบหลัก คือ
๏  สารสกัดหอยทาก :  ช่วยในการบำรุงผิว สมานแผล ลดริ้วรอย ทำให้ผิวเรียบเนียน สุขภาพดี ขาวกระจ่างใส ชุ่มชื่น ผิวยกกระชับ ลดรอยแผลเป็น รอยดำ ช่วยปรับโครงสร้างผิวให้แข็งแรง กระตุ้นการสร้างคอลลาเจนและอีลาสติน

นอกจากนี้ยังมีสารสกัดจากธรรมชาติที่บำรุงผิวอีกมากมายเลยค่ะ ดอกไม้

ได้เวลาลองของกันจ้า  \(^o^)/      
เริ่มจากกล่องเลย  เป็นกล่องสีขาวสะอาดน่าใช้  บ่งบอกถึงผลิตภัณฑ์ที่บำรุงผิวให้ความกระจ่างใส  

พอแกะกล่อง ก็จะเห็นว่าภายในกล่องนั้นมีอยู่ 2 สิ่ง                                                                                                                                                                                                          
1. ใบรายละเอียดเกี่ยวกับครีม พร้อมแนะนำวิธีใช้ครีม

2. กระปุกครีม ทำออกมาน่ารักดี เหมือนเป็นกระปุกสองชั้นสีขาวดูดีค่ะ  ฝาเป็นสีขาวทรงกลม ด้านบนฝาสลักร่องเป็นชื่อแบรนด์  เมื่อเปิดฝาจะเห็นเป็นถาดปั๊ม สำหรับกดครีมออกมาค่ะ ทำให้สะดวกง่ายต่อการใช้ ไม่หกเลอะเทอะและป้องกันไม่ให้อากาศหรือสิ่งต่างๆเข้าไปได้ค่ะ   เพิ่งใช้ครีมแบบถาดปั๊มก็คราวนี้แหละค่ะ อมยิ้ม02

เนื้อครีม :
เป็นสีขาว  มีความยืดหยุ่น เมื่อทาๆตบๆ จะซึมลงสู่ผิวได้ดี ไม่เหนียวเหนอะหนะ มีกลิ่นหอมอ่อนๆ ทำให้รู้สึกผ่อนคลาย อมยิ้ม13

วิธีใช้ :
1. ทำความสะอาดผิวหน้าให้สะอาดโดยการเช็คเครื่องสำอางออกก่อน เติ้ลใช้เป็น โลชั่นสูตรน้ำ  Micellar Water (Bifesta Cleansing Lotion : Acne Care) ตัวนี้ใช้แล้วไม่แสบตาค่ะ เช็ดเครื่องสำอางออกได้หมดจดดีค่ะ  ยิ่งใช้กับ สำลีจากร้านไดโซะ แล้วดีงามมาก สำลีนุ๊ม..นุ่ม..     หรือบางวันเติ้ลจะใช้ น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นธรรมชาติ 100%  ( Virgin Coconut Oil)   จากนั้นก็ล้างหน้า ซึ่งช่วงนี้เติ้ลใช้ผลิตภัณฑ์ที่เป็น คุชชั่นโฟม (Neutrogena Deep Clean Foaming Cleanser)   ใช้แล้วหน้าไม่แห้งตึงค่ะ

2. เมื่อทำความสะอาดผิวเรียบร้อยแล้ว ก็เปิดฝากระปุกได้เล๊ย..  แล้วกดถาดปั๊มเบาๆ จะมีเนื้อครีมออกมาค่ะ
3. แต้มเนื้อครีมลงบนใบหน้า
4. ตบหน้า!!   เอ้ย!! ไม่ใช่ๆ ให้ตบเนื้อครีมเบาๆ ให้ทั่วใบหน้าค่ะ เนื้อครีมจะยืดๆ เป็นละอองๆซึมเข้าสู่ผิวหน้า  
   ซึ่งในใบแนะนำผลิตภัณฑ์ จะมีบอกค่ะว่าให้ใช้นิ้วกลางและนิ้วนางตบเบาๆ    
   พอทาเสร็จแล้วลองสัมผัสผิวหน้า ให้ความรู้สึกเหมือนมีอะไรมาเคลือบผิวหน้า กักเก็บความชุ่มชื่นอยู่ค่ะ

ผลลัพธ์ที่ได้  ใช้แล้วเป็นไงบ้างอ่ะ?
   หลังจากที่เติ้ลใช้ได้ประมาณ 1 สัปดาห์ ทั้งเช้า(ก่อนแต่งหน้า) และเย็นค่ะ >>  รู้สึกว่าผิวหน้านุ่ม ชุ่มชื่นขึ้น  ไม่ก่อให้เกิดอาการแพ้ใดๆ  ไม่แสบ ไม่แดง หน้าไม่มันดีค่ะ บางวันเหมือนเริ่มมีสิวขึ้นแอบตกใจนิดหน่อยว่าเกิดจากครีมหรือป่าว  แต่เห็นคุณสมบัติว่าช่วยลดการอักเสบของสิวได้ จึงทาต่อไปค่ะ วันรุ่งขึ้นสิวยุบค่ะ ไม่อักเสบ ถือว่าโอเคเลย นานาโอเค    
ส่วนเรื่องผิวกระจ่างใสนั้น เหมือนจะใสขึ้นนิดหน่อย แต่ก็ยังไม่เห็นผลชัดเจน  อาจจะต้องใช้ไปอีกสักระยะค่ะ                                                                                                                      
**ผลลัพธ์ที่ได้ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลด้วยนะคะ

สรุปเลยนะคะ  
  ชอบค่ะ ทั้งตัวกระปุกที่เป็นถาดปั๊ม  แล้วไม่เกิดอาการแพ้ ลดการอักเสบของสิวได้  ถ้าเทียบกับราคาและระยะเวลาในการใช้(เห็นว่าประมาณ 3 เดือน) ถือว่าโอเคอยู่นะคะ พอรับได้  555+ นานาชอบ

หวังว่าการรีวิวนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่กำลังหาครีมบำรุงผิวหน้าอยู่นะคะ  หากอธิบายรายละเอียดไม่ถูกต้องครบถ้วนหรือมีข้อผิดพลาดใดๆ  
ต้องขออภัยด้วยค่ะ  มีอะไรแนะนำติชมน้องใหม่หัดรีวิวคนนี้ได้นะคะ   
   วันนี้เติ้ลก็ขอจบการรีวิว Namu SnailWhite (ครีมเมือกหอยทาก) ไว้เท่านี้นะคะ  แล้วพบกันใหม่ในรีวิวครั้งต่อไปค่ะ
    นานาขอบคุณ
ชื่อสินค้า:   NAMU LIFE SNAILWHITE FACIAL CREAM (ปริมาณ 50ml.)
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่