สอบถามผู้ใช้กล้อง

คือตอนนี้เราตั้งใจอยากมีกล้องเป็นของตัวเอง ที่เราเล็งๆไว้ก็มี fuji xa10กับ fuji xa2เป็นมือ2นะคะพอดีเราซื้อด้วยงบตัวเองไม่ได้รบกวนเงินพ่อแม่เราเลยมีงบไม่มากที่จะซื้อมือ1 คือเราอยากสอบถามว่าxa2 นี้โดยรวมแล้วถ้าซื้อตอนนี้ในราคาไม่เกิน11,000จะคุ้มมั้ยคะแล้ว2รุ่นนี้ดูตกรุ่นไปยังคะ คือเราจะเน้นถ่ายคนซะมากกว่าค่ะ แล้วถ้าให้เลือกระหว่างxa2กับxa10 จะเลือกซื้อตัวไหนกันคะ
(ถามยาวหน่อยนะคะพอดีเป็นกล้องตัวเเรกเลยอยากคิดดีๆก่อนซื้อเพราะจะได้ไม่ต้องมานั่งหงุดหงิดทีหลัง)
แสดงความคิดเห็น
Preview