[CR] รีวิว "แพนางไพร เขื่อนเขาแหลม ทองผาภูมิ" แพแสนสบาย ใกล้ชิดธรรมชาติ

อากาศประเทศไทยจะแปลกๆหน่อย จะจัดตารางเที่ยวช่วงนี้ก็คงเดากันไม่ออกว่าจะไปไหนดี
ทะเลก็กลัวเจอพายุ น้ำตกก็กลัวน้ำป่า ภูเขาก็กลัวจะเฉอะแฉะ ฮ่าๆๆๆๆ สรุปไม่ต้องไปซะดีไหมเนี๊ย

แต่มีจังหวัดหนึ่งที่เราไปได้ทุกฤดูนั้นคือ กาญจนบุรี (อีกแล้วหรออออ...555555)
สำหรับการนอนแพเมืองกาญนั้นเป็นอะไรที่ผมชอบนะ...เพราะไม่ว่าสภาพอากาศจะเป็นยังไงเราก็เที่ยวได้อย่างสบายใจ
ดังนั้นเราอะไรล่ะค๊าบบบบ...หาที่พักซิ
(เข้าพักวันที่ 26-27 พ.ค. 2561)

ทริปนี้เพื่อนผมเป็นคนจัดหา ที่พักชื่อ "แพนางไพร เขื่อนเขาแหลม ทองผาภูมิ"

พอมาถึงจุดลงเรือก็มีฝนโปรยมาตอนรับเลยครับ
ข้อดีของบรรยากาศช่วงฝนตกคือ ต้นไม้บริเวณโดยรอบจะเขียว สวยงามมากครับ

นั่งเรือไปยังแพที่พักประมาน 5 นาที

สถานที่พักยังใหม่ๆอยู่เลยครับ แพที่นี้พักได้ 15 คน มี 2 ห้องนอนใหญ่ 3 ห้องน้ำ

จะมีอะไรดีเท่านี้ บรรยากาศดีๆกับกาแฟร้อนๆสักแก้ว

การตกแต่งภายใน สวยงามครับ ดูไม่เหมือนนอนแพเลย
ห้องนอนกว้างขวาง ตกแต่งเรียบง่าย สบายตา

เปิดประตูห้องน้ำไปดู โอ้วววววววววว

นี่เราพักที่แพจิงๆใช่ไหม ห้องน้ำใหญ่มาก แบ่งสัดส่วนแห้ง เปียก
ที่สำคัญมีอ่างอาบน้ำด้วยนะค๊าบบ........อย่างฟินเลย

ส่วนพื้นที่บนแพก็กว้างใหญ่ดีครับ

มีพื้นที่สำหรับนอนเสริมอยู่ด้านหลัง พร้อมกับฟูกปูนอน

ด้านหลังแพเป็นพื้นที่ทำครัวโล่งๆ สะดวกสบายดีครับ
ที่นี่มีเตาปิ้ง ถ่าน น้ำแข็ง น้ำเปล่า ให้พร้อมนะครับ

สำหรับแพที่นี่มีอุปกรณ์ห่วงยางให้เราเล่นเยอะแยะเลยครับ
ทั้งยูนิคอน นก เป็ด ห่วงยางอีกเพียบ เรือคายัคอีก สนุกสนานกันไปเลยครับ
เป็นสิ่งที่แปลกใหม่สำหรับการนอนแพเลยครับ ทำให้เรามีกิจกรรมเล่นเพิ่มขึ้น
และมีรูปภาพสวยๆอีกด้วยครับ

คะแนนทริปนี้ 

สถานทีโดยรวม : 8/10 แพสะอาด ดูทันสมัย ห้องน้ำสวยครับอันนี้ชอบมากๆ
                       *** ห้องนอนหลักมีเพียง 2 ห้องนอนครับ ที่เหลือก็เลือกนอนได้ตามอธัยาศัย ฮ่าๆๆๆ

ด้านบริการ       : 8/10 พี่ที่ดูแลแพเป็นกันเองมากครับ ขาดอะไรบอกพี่เค้าได้เลย   
                      สามารถพายเรือไปสั่งปลาสดๆในกระชังได้ด้วยนะครับ ราคาถูกมาก ตัวใหญ่ๆ
             เดี๋ยวพี่เค้าจะมาส่งให้ถึงแพเลยครับ
                       *** อาหารเช้าไม่มีให้นะครับ กลางคืนก่อนเลิกปาร์ตี้ก็เก็บกับข้าวดีๆนะครับ
                        ไว้กินต่อตอนเช้า อาจจะได้ข้าวต้มรวมมิตรสักหม้อ

ราคา              : 10/10 ราคาเฉลี่ย 8 คน ไม่เกินคนละ 1000 บาทครับ คุ้มค่า คุ้มราคาจริงๆ
                       เหมาะกับเป็นทริปเบาๆ เปลี่ยนบรรยากาศมานอนบนผิวน้ำครับ

เป็นบรรยกาศการนอนแพที่แสนสบายอีกที่นึงเลยครับ
เลิกคิดไปได้เลยว่าการนอนแพนั้นจะลำบาก หากคุณได้มาเข้าพักที่นี่ครับ
#เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่เปลือง
ชื่อสินค้า:   แพนางไพร เขื่อนเขาแหลม ทองผาภูมิ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่