สอบถามครับ TC7200 จะเอา เร้าเตอร์ตัวอื่น มากระจาย wifi แทนต้องทำยังไง ครับ

กระทู้คำถาม
ไอ้เร้าเตอร์  TC7200  wifi ห่วยมาก เเล้วผมจะเอาเร้าเตอร์ตัวอื่นมากระจาย wifi  แทน เเล้วตัว TC7200 มันไม่มี Bridge Mode
เร้าเตอร์ที่จะเอามาเป็น ap คือ Mi Router 3 อยากจะถามต่อไปนี้ครับ

1. การต่อ แบบ lan to lan กับ lan to wan แบบไหนเหมาะกว่า เเละ มีข้อดีข้อเสียอย่างไร
2.ควรให้ตัวไหนเป็นแจก IP
3.ผมควรต่อแบบไหน เมื่อ TC7200 ไม่มี Bridge Mode
4.ควรตั้งค่ายังไง

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
ถ้าข้อมูลผิดพลาด ขออภัย ไว้ ณทีนี้ด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่