เป็นคีลอยด์​ทรมานมาก ตัดสินใจผ่าตัดดีไหมคะ

สวัสดี​ค่ะ​ เราสมัครพันทิปมาเพื่อตั้งกระทู้​ถามโดยเฉพาะ
เราไม่รู้​ว่าควรตัดสินใจยังไงดีค่ะ
เราเป็นคีลอยด์​ที่หน้าอก​ ทรมานมากเวลาฉีดยา​ ทุกวันนี้เหมือนตกนรกค่ะ​
เราปวดแผลมากผิดปกติจนตอนนี้เราซึมเศร้าหนักมาก​ คิดว่าทนไม่ไหวอีกต่อไปแล้ว
หมอเฉพาะ​ทางไม่ให้เราผ่าตัดออกค่ะ​ เพราะยังไงก็เป็นอีกและแย่กว่าเดิม
หมออีกคนผ่าให้เราค่ะ​ เริ่มจากที่หลัง​ แต่แผลใหญ่อยู่ที่หน้าอกค่ะ​ ยังไม่ได้ผ่าตัด
เราสับสนมากว่าควรทำยังไง​ กับสามทางเลือกคือ
1​เราไม่รักษาต่อ​ ซึ่งต้องทรมานไปอีกนาน​ เพราะต่อให้ไม่ฉีดยาก็ปวดมากค่ะ​ มีผลต่อการใช้ชีวิต​ทั้งชีวิต
2​รักษาโดยการฉีดยาต่อ​ ทรมานเหมือนเดิม​ ซึ่งใจเราทนไม่ไหวแล้ว​ เรายอมตายดีกว่าทรมาน​ สภาพ​จิตใจเราแย่มาก
3ผ่าตัด​ ไม่รู้​ชะตากรรม​ หมอบอกแผลน่าจะเล็กลง​ แต่เท่าที่เราหาข้อมูลมามีแต่คนบอกว่ามันจะใหญ่ขึ้นกว่าเดิม​ เรากลัวตกนรกขุมที่ลึกกว่าเดิมค่ะ

ใครที่เคยเป็นแบบเรา​ เคยรักษา​ หรือสามารถรักษาได้​ หรือมีวิธีไหนแนะนำ​ ช่วยเราด้วยนะคะ

ปล.เราเป็นโรคซึมเศร้า​หนักมาก​ คิดอยากตายทุกวัน​ แต่เพราะเรารักลูกมาก​ อยากอยู่กับลูกและเป็นแม่ที่ดี่​ ทุกวันนี้เราหดหู่มาก
ปล.ถ้าใครสงสัยว่าเจ็บปวดประมาณไหนที่ทำให้ทนไม่ได้คือ​ เวลาฉีดยา... เราเจ็บเหมือนเอาเข็มฉีดยา​ทิ่มหน้าอกซ้ำๆ​ตลอด 2-3 ชม.​ ทรมานทุรนทุราย​เหมือนคนบ้าแทบทุกครั้งที่ฉีดยาค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่