พ่อแม่ที่เอาลูกไปถ่ายรายการThe return of superman ถือว่าเป็นการหากินกับลูกหรือละเมิดสิทธิเด็กมั้ยคะ

ขอเป็นความรู้หน่อยค่ะ เห็นกระแสบอกกุ๊บกิ๊บหากินกับลูก ละเมิดสิทธิเด็ก มานั่งคิดดูเราก็เห็นด้วยเพราะถ้าเป็นต่างประเทศโดนไปแล้ว ที่ต่างประเทศเด็กควรเลือกเองว่าอยากจะทำงานมั้ย อยากออกสื่อมั้ย ไม่ควรถ่ายเด็กลงโซเชียล ควรเลี้ยงเด็กในพื้นที่ส่วนตัวเพื่อความปลอดภัย ฯลฯ เราเลยนึกไปถึงรายการนี้ คือรายการนี้เค้าตามถ่ายชีวิตเด็กๆออกสื่อใช่มั้ยคะ  ถือเป็นการละเมิดมั้ยคะ แล้วถือว่าพ่อแม่เอาลูกมาหากินมั้ย

ปล.ไม่ได้เป็นแฟนคลับเปาหรือเด็กในรายการthe returnใดๆทั้งสิ้น ตั้งกระทู้เพราะสงสัยอย่างเดียวเท่านั้นค่ะ  
ปล2. บอกกล่าวกันด้วยเหตุผลดีๆไม่เอาดราม่านะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่