ทำไม Power Bank Aukey พังง่ายมากครับ

กระทู้คำถาม
คือซื้อ power bank แบรน aukey รุ่น QC 20000 mah มา ใช้ได้ประมาณ 3-4 เดือนเองครับอยู่ดีๆก็เกิดอาการชาร์จไม่ได้(แต่ชาร์จไปเข้า) ปกติกดปุ่มไฟมันจะวูบๆใช่ไหมครับแต่นี้กดไปไฟมาแปปเดียวแล้วก็หายแว๊บอย่างกับ the flash เลยครับ (สรุปง่ายๆก็คือชาร์จโทรศัพท์ไม่ได้นั้นแหละ) ไอเราก็นึกว่าทางร้านสามารถเช็คประกันอะไรงี้จากโค้ดใต้กล่องได้แบบพวกแบรน rem*x อะไรงี้ไม่รู้ว่าต้องเก็บใบปะหน้ากล่องไปษณีย์ไว้ด้วย เสียดายตังมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่