แซกโซโฟนกินลม มีวิธีแก้ให้ดีขึ้นไหม

สวัสดีครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
พอดีได้ไปเป็นครูฝึกสอนที่โรงเรียนแห่งหนึ่งครับ แล้วไปเจอเทเนอร์แซกตัวหนึ่งพึ่งซื้อมาใหม่ไม่ถึงปีของโรงเรียน ไม่มีนักเรียนเป่าเลย เลยไปเช็คดูครับว่าเป็นอะไร ลองเป่าดูเลยรู้ว่ามันกินลมอย่างมากครับเพราะนักเรียนในวงมีแต่นักเรียนหญิงพลังน้อยๆ ขนาดผมเป่าเองยังรู้สึกเหนื่อยเลย เลยอยากทราบครับว่ามีวิธีอะไรให้มันกินลมน้อยลงหรือเป่าง่ายขึ้นไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่