เราเจอปัญหา Apple id ขึ้นว่า Your payment method is not valid in this store. อยากทราบวิธีแก้ไขค่ะ ช่วยด้วยยยยยย TT

กระทู้คำถาม
เราเปลี่ยน Store เป็นเกาหลีจะซื้อแอพแต่
ขึ้นแบบนี้แก้ยังไง ใครรู้บ้างคะ???
เปลี่ยนมา 6 บัตรแล้ว ใช้ไอโฟน 3 เครื่อง
ใช้ apple id 5 id
มันขึ้นเหมือนเดิม

Your payment method is not valid in this store. Please enter a new payment method.

ก่อน 4 โมงเย็นเมื่อวานยังซื้อได้อยู่เลย แบบว่าใช้ 2 ครั้งต่อกัน ครั้งนึงผ่าน อีกครั้งนึงไม่ผ่านแล้ว มีใครเป็นแบบนี้แล้วแก้ยังไงบ้างคะ

แต่บัตรพวกนั้นเอามาซื้อแอพในไทยได้ปกติ

หรือ Apple id เปลี่ยนนโยบายบัตรเครดิตที่ใช้ใน store เกาหลีใหม่คะ?

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ มืด8ด้านไปหมด ช่วยด้วยค่ะ ><
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่